08/05/2024
Bế mạc giải bóng đá 7 người Đảng bộ Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh năm 2024
Lượt xem: 112
Sau 5 ngày khởi tranh với các trận đấu sôi nổi, hấp dẫn, nhiều cảm xúc bất ngờ, kịch tính và phấn khởi của 7 đội bóng đến từ các chi, đảng bộ cơ sở trong Đảng bộ Khối đã khép lại bằng trận Chung kết giữa đội Đảng uỷ Sở Y tế và đội Liên quân của Đảng uỷ Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn với chi bộ Công ty TNHH MTV Quản lý thuỷ nông Lai Châu.
Đ/c Lý Công Hà, Phó Bí thư Đảng uỷ Khối trao cúp cho Đội bóng Sở Y tế
Với một tinh thân thi đấu nhiệt huyết, cao thượng, trung thực, fair-play. Tình đoàn kết, sự nhiệt huyết cống hiến hết mình của các cầu thủ, các VĐV đã tạo nên một giải đấu hấp dẫn, vui tươi, và có tính chuyên nghiệp của các đội bóng.
![anh tin bai](https://storage-vnportal.vnpt.vn/lcu-ubnd/6471/Thang5/z5419726884664_3bf8fe035def3e30aba1d17faa74073f.jpg)
Ban Tổ chức giải chụp ảnh cùng các đội bóng
Kết thúc giải đấu, Ban tổ chức đã trao giải Nhất cho đội bóng đến từ Sở Y tế; giải nhì Liên quân Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn - Công ty TNHH MTV Quản lý thuỷ nông Lai Châu; giải ba Công ty Xăng dầu Lai Châu; giải khuyến khích Liên quân Tỉnh đoàn – Đảng uỷ Khối – Trung tâm Hành chính - Chính trị tỉnh. Ngoài ra Ban tổ chức cũng trao giải cho các cá nhân có xuất sắc: Cầu thủ xuất sắc nhất, thủ môn xuất sắc nhất và cầu thủ nghi nhiều bàn thắng nhất.
Đây là giải bóng đá thường niên nhằm tạo sân chơi bổ ích, tạo điều kiện để cán bộ, đảng viên và quần chúng đang công tác, học tập tại các chi, đảng bộ trong khối được gặp gỡ, giao lưu, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm, tăng cường tình đoàn kết hữu nghị và gắn bó hơn trong công tác, học tập, rèn luyện, lao động sản xuất góp phần nâng cao sức khoẻ, thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp.
Tác giả: Đức Hoàn